เคยพลาดคอนเสิร์ตแล้วเสียดายเป็นปีๆ มั้ยคะ

เราเคยสองครั้งค่ะ
ปี 2015 มั้งคะ ซื้อบัตร Backstreet Boys ด้วยฝันมาตั้งแต่สมัยเด็กๆ ค่ะ ว่าอยากไปดู แล้วนานๆ ละกว่าเขาจะมา หมดไปหลายพันบาทอยู่ค่ะ ปรากฎว่าจนใกล้ จนถึงวันก็ไม่ได้บัตรจากเมเจอร์ และช่วงนั้นงานประจำยุ่งจนไม่ได้ไปโทรตามค่ะ ผลคืออดดู และมาค้นพบว่าตั๋วมานานแล้วแต่นิติฯ คอนโดทำหายและเพิ่งเจอตอนเลยวันไปแล้วค่ะ ปวดใจ บ่นไปก็ไม่ได้ไรตอนนั้น

แต่ล่าสุดค่ะวันนี้เราเปลี่ยนเพลงในสเตตัสเฟสบุ้คค่ะ เจอเพลง Stereo Hearts ของ Gym Class Hero แต่ที่เฟสมันเสนอขึ้นมาเป็นเวอชั่น cover ของ Maroon5 และมันพ่วงท้ายว่า Live in Manchester เราเลยเกิดคาใจ เอาชื่อเพลง Stereo Hearts Live in Manchester ไปกดหาใน Youtube แล้วเป๊ะเลยค่ะ
มันเป็นคอนเสิร์ตที่เราพลาดที่สุดในสามโลกค่ะ 😂

ส่วนตัวก็ชอบ Maroon5 แหละ แล้วตอนมกรา 2014 ก็มีเพื่อนๆ มาชวนไป บัตรราคาไม่กี่ร้อยบาทเองค่ะ ลืมละกี่ร้อย แต่ที่ดีคือ มันคนไม่เยอะค่ะ ไม่กี่ร้อยแต่จะได้สัมผัสระยะใกล้ ผ่านมานานจนลืมละค่ะ ความพลาดตอนนั้นที่ไม่ได้ไปดู เพราะเหตุผลขี้หมูขี้หมามากค่ะ มาเห็นเพลงที่ชอบมากๆ แถม Maroon5 ที่หล่อมาก แล้วรู้สึกปวดใจมากค่ะวันนี้

นี่ค่ะ แปะให้ ดูเป็นขวัญตา เผื่อมีคนชอบเหมือนกัน ผ่านมาเจอกระทู้นี้ค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ว่าแต่คนอื่น มีใครพลาดคอนเสิร์ตไหน แล้วเสียดายข้ามปีแบบเราไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่