ถ้าผมต้องการใช้ปั๊มหอยโข่ง ขนาด 1 แรง อัดน้ำเข้าสปริงเกอร์ขนาดเล็ก โดยใช้ท่อ LDPE จะทำให้ท่อแตกได้หรือไม่ครับ???

ผมต้องการใช้ปั๊มหอยโข่ง ขนาด 1 แรง โดยมีสเปค H. Max 32 เมตร Q. max 105 ลิตร/นาที

โดยจะทำการอัดน้ำเข้าไปในท่อ LDPE คาดขาว ซึ่งรับแรงดันได้ 3.2 บาร์ โดยท่อนั้นได้ทำการฝังสปริงเกอร์ขนาดเล็กๆ ไว้เป็นระยะทุกๆ 1.2 เมตร เพื่อระบายน้ำออก โดยท่อนี้ผมคาดว่ามีความยาวประมาณ 20 เมตร

อยากทราบว่าแรงดันจากปั๊มหอยโข่งดังกล่าว จะทำให้สปริงเกอร์หลุด หรือท่อ LDPE แตกได้หรือไม่ครับ???

ขอบคุณครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่