สอบนักเรียนนายสิบ

อย่าว่าผมนะครับผมแค่ให้แนวคิดผม เผื่อมีคนเป็นแบบผม คือผมชอบลืมหรือเรียงง่ายๆอ่านแล้วไม่จำ😅 ผมสอบตำรวจ,จ่าอากาศ,ตำรวจพลขับ,ทหารบก ในระยะเวลา3ปีผมสอบไม่ติด ทั้งติวบ้างอ่านสือบ้าง แต่ก้อเข้าสมองส่วนหนึ่ง แต่ผมไม่ได้เลยคือวิชา คณิตศาสตร์ อังกฤษ คือไม่ได้เลย ผมเลยเอาและเน้นวิชาถ้องจำ แต่จะทำยังให้ไม่ลืม คือผมต้องดูบ่อยๆ หาดูไปเรื่อย เป็นคนติดยูทูปมาก แต่ก็ชอบสงสัยอยากรู้อยากเห็นเลยหาดู ผมรู้ว่าตัวเองจำไม่ค่อยได้เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ เลยต้องดูหนังเกี่ยวกับประวัตศาสตร์ ดูต่างนาๆ เพื่อให้เราจำได้หรือเคยผ่านตาหรือเคยได้ยินมา เน้นดูเน้นฟังแล้วมันจะจำได้มากกว่าอ่านสำหรับผมนะ แต่อ่านก้อมีส่วนบ้างแหละ เพราะเวลาติวหรือเรียนนานๆผมชอบง่วงแล้วสมองมันไม่เอาไรเลย😅 สุดท้ายคือสำหรับคนคนที่จำไม่เก่งหรือเป็นแบบผมให้ลองทำดูครับ ท้ายสุดผมสอบติดในปีที่4 นักเรียนนายสิบทหารบกครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่