เวลาเล่นเกมตอนแรกเล่นได้ลื่นมากๆ แต่พอเล่นมาสักพักอยู่เกมที่แลคมากๆและเสียงก็กระตุก มีใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ผมใช้โน๊ตบุ๊คครับ ตอนได้มาแรกๆผมก็เล่นได้ตามปกติแต่พอหลังๆโน๊ตบุ๊คของผมเวลาเล่นเกมอะไรก็ตาม ช่วงแรกมันได้ปกติลื่นมากๆแต่พอเล่นไปได้สักพักอยู่ดีๆเกมที่เล่นก็แลคขึ้นมาและหนักมากทั้งเสียงทั้งภาพของเกม แลคหนักมาก ผมก็คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับกราฟิกเลยปรับหมดเลย พอออกแล้วเข้าใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม เลยลองโหลดเกมใหม่มาอีกคือ among us ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ขนาด among usยังเป็น ท้อแท้าก ตอนนี้เกมที่ผมเล่นได้ มีอยู่เกมเดียวคือ roblox เพราะมันเป็นน้อยที่สุด ใครคนไหนพอมีวิธีแก้บ้างไหมครับ(นอกจากซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่