เราควรซื้อกระเบื้องปูพื้นที่ไหนดีคะ

อยากทราบถามว่า กระเบื้องปูพื้นบ้าน เช่นแกรนิตโต้ คุณภาพ ราคา ระหว่างห้างค้าวัสดุก่อสร้างเช่น โฮมโปร บุญถาวร กับร้านค้าวัสดุก่อสร้างต่างกันเยอะไหมคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
แนะนำดูของบริษัท คนคิดบวก นะ ถ้าเป็นยี่ห้อขึ้นห้าง ราคาก็จะแล้วแต่เกรดค่ะ ซึ่งแต่ละเกรดก็จะมีโค้ดเนมแยก ถ้าซื้อจากห้าง โฮมโปร บุญถาวร ดูโฮมไรงี้ ราคาแต่ละเจ้าไม่ต่างกันมากค่ะ เผลอๆเท่ากัน อยู่ที่ช่วงลดราคาค่ะ แต่ถ้าซื้อข้างนอกเองไม่ค่อยแนะนำ บางร้านยกแพ็คมา แกะออกมา แตกหลายแผ่น ชำรุดบ้างก็มี แนะนำให้ติดต่อจากบริษัท หรือผู้รับเหมาที่เค้ารับปูกระเบื้องโดยเฉพาะ แบบครบจบในที่เดียวดีกว่าค่ะ ช่วงปลายปีที่แล้วเราทำบ้าน คือยุ่งยากมาก กะว่าจะซื้อของเองแล้วมาจ้างช่าง สรุปคือวุ่นวายมาก นั่นไม่ได้นี่ไม่ตรงสเปค อีกอย่างฝุ่นเยอะด้วยพอทำโซนแรกเสร็จอีกโซนในบ้านคือเปลี่ยนไปทำกระเบื้องยางเลยค่ะ มีเพื่อนแนะนำมาว่าฝุ่นน้อย ปูแล้วเนียนสวย ให้ความรู้สึกเวลาเดินแล้วเรียบเนียนไม่สะดุดรอยต่อเลย https://www.facebook.com/konkidbuaks
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่