ม.รังสิต กรุงเทพ(อินเตอร์) เอแบค อันไหนดีคะ

คือเราจะเข้านิเทศอ่ะค่ะ หัวไม่ไปทางบริหารเลย อยากเข้าอินเตอร์ค่ะ อยากเก่งภาษา(แต่โง่อยู่) ตอนแรกจะเข้าเอแบคแต่รุ่นพี่ที่เคยจบบอกว่าเอแบคเมื่อก่อนดีคุ้มเงินแต่ตอนนี้ไม่คุ้มแล้วทุกอย่างคือเงินหมด ได้ภาษาแน่แต่ชีวิต4ปีอาจไม่คุ้ม แล้วก็มีพี่ที่ติดตามไอจีชอบโพสต์สตอรี่เกี่ยวกับมอนี้ในเชิงลบ เราเลยกังวล ถ้าเรียนอินเตอร์มอเอกชนจะได้ภาษาเท่าเรียนเอแบคมั้ยคะ เลือกเรียนที่ไหนโอเคกว่าคะ แล้ว3มอนี้มอไหนแพงสุดคะ รวมค่าเทอมค่าธรรมเนียมบำรุงแล้วนะคะ คือเราลองหาข้อมูลมาบ้างแล้วแต่อยากสอบถามถึงผู้ที่มีประสบการณ์อ่ะค่ะ ทางบ้านไม่ได้มีเงินมาก แต่พอส่งได้ พ่อแม่อยากให้เข้าอินเตอร์ภาษาไรงี้(คือเราอ่ะสอบtcasแล้วนะคะเห็นคะแนนแล้วลาก่อยเลยค่ะ หันมาเอกชนเลย ฮืออออ)
สรุปคำถาม
1. 3มอนี้มอไหนค่าเทอมแพงสุด-ถูกสุด รวมค่าทุกอย่าง (คืออันนี้หนูรู้ว่าบางหน่วยกิตบางสาขาราคาไม่เหมือนกัน แต่พวกพี่ช่วยตีราคาแบบที่สูงอ่ะค่ะ)
2. 3มอนี่ นิเทศเรียนไหนดีกว่า
ปล.เราไม่แน่ใจว่าม.รังสิตมีอินเตอร์นิเทศมั้ย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่