อิสราเอล ใช้ขีปนาวุธอะไรโจมตี อาคารบ้านเรือนของปาเลสไตน์ครับ ถึงได้ถล่มทั้งหลัง

อิสราเอลใช้ยานรบ และขีปนาวุธ ตัวไหนโจมตีอาคารของปาเลสไตน์ครับ ทำไมถล่มลงมารวดเร็วขนาดนั้น  แต่พูดถึงก็โจมตีแค่ตรงฉนวนกาซ่านะครับ  ถ้าย้ายประเทศ หรือย้ายเมืองทุกอย่างก็จบนะครับ ย้ายไปอยู่เวสต์แบงก์ก็ได้นะครับ  แต่เหมือนเป็นคู่ปรับตลอดกาล เพราะอิสราเอลไม่ยอมให้ก่อตั้งประเทศ และยังทำไฟดับ. ในเขตกาซ่าบ่อยๆ ด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่