ซื้อหุ้นและกองทุนกินปันผล ตอนแก่ หากพอร์ตไม่มีการซื้อขาย จะโดนระงับไหมครับ

สมมุติเปิดพอร์ตแล้วไล่ซื้อ แล้ว ปล่อยกินปันผล ทั้งกองทุนและหุ้นในตลาดจากนั้นปล่อยโดยที่ไม่มีการเคลื่อนไหวเลยเพราะตอนแก่อาจจะไม่ได้จับมือถือแบบนี้แล้ว55555 จะมีปัญหาอะไรไหมครับ แล้วต้องตามข่าวอยู่ตลอดไหมครับ อย่างเมื่อ 10ปีก่อน ซื้อหุ้นการบินไทย10ปีหลัง ล้มละลายแบบนี้ ต้องดูข่าวหรือหรือติดตามบริษัทนั้นๆไหมครับ เพราะจะได้ขายทันแล้วไปซื้อตัวอื่นกินปันผลต่อไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่