คนเป็นโรคความดัน ฉีดวัคซีนโควิด 19 ตัวไหนดี

คุณแม่อายุ 50 เป็นโรคความดันและเคยมีอาการแขนขาอ่อนแรง ตอนนั้นคุณหมอให้ยาสลายลิ่มเลือดมาทานด้วยค่ะ กลัวว่าถ้าฉีดแล้วจะมีอาการแบบนั้นอีก แม่ได้ลงชื่อฉีด sinovac ไปแต่เราไม่ให้ค่ะ เค้าเลยบอกว่าจะฉีดอีกตัวที่เค้าให้ผู้สูงอายุ ซึ่งหลังจากไปหาข้อมูลมา ก็มีความเสี่ยงที่จะเป็นเหมือนกัน เราควรจะเลือกตัวไหนดีคะ หรือว่ารอจองตัวอื่นกับเอกชนคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่