หัวเทียนบิ๊กไบค์กับหัวเทียนรถเล็ก รหัสเดียวกัน????

สวัสดีครับทุกท่าน ผมมีปัญหาคาใจผมขี่บิ๊กไบค์รุ่นนึงอยู่ เผอิญถึงเวลาต้องเปลี่ยนหัวเทียน
แล้วผมทราบว่า รหัสของหัวเทียน ngk นั้น รหัสเดียวกันกับรถมอไซค์เล็กธรรมดาตัวนึงที่ผมใช้
ผมจึงอยากทราบว่ามันใช้ด้วยกันได้หรือไม่ หรือหัวเทียนบิ๊กไบค์ที่รหัสเดียวกันกับมอไซค์เล็กนั้นมีไรพิเศษกว่า
ถึงแพงกว่ากันมากมาย หรือเป็นเพราะการวางกลุ่มตลาดเฉยๆ ทั้งสองตัวเป็นหัวเทียนธรรมดาทั้งสองครับ
ตัวนึง100บาท ตัวนึง400บาท  ขอบคุณทุกท่านครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่