ขออนุญาตนะครับ!!! ทีมแพ้กลับไม่ท้อ ทีมรอตั้งกระทู้ล้อกลับได้แต่คับแค้น!!!

ขออนุญาตนะครับ!!!

"ทีมแพ้ไม่ท้อ ทีมรอตั้งกระทู้ล้อได้แต่คับแค้น!!!"

ทีมเวสต์บรอมวิช แม้เป็นฝ่ายที่พ่ายแพ้ไปในคืนที่ผ่านมา แต่พวกเขาก็ไม่ได้โกรธเคืองหรือท้อแท้!

ส่วนทีมที่อดหลับอดนอน รอแช่ง รอตั้งกระทู้จะล้อ กลับได้แต่ท้อ เพียงเพราะเวสต์บรอมวิชแพ้!

กระนั้นแล้ว โดยภาพรวมก็นับว่าเป็นการประชันฝีมืออย่างสุดสมศักดิ์ศรี ระหว่างกองเชียร์และกองแช่งนะคนับ!

โมเม้นต์สุดท้าย ที่อลิซงเบคเกอร์ ใช้ความกล้าและมั่นใจ วิ่งขึ้นมารอโหม่งนั้น

ถ้าโหม่งไม่เข้า ไม่ได้ประตู กองเชียร์ก็เงิบฉันใด

แต่พอดีโหม่งเข้า พลิกล็อคชนะท้ายเกมได้สําเร็จ กองแช่งอดนอนก็เลยเงิบฉันนั้น

บางทีเส้นทางชีวิตก็มีเพียงแค่สองตัวเลือกนี่แหละคนับ!!! ไม่ง่วง ก็เงิบ

<<<<ทีมอันดับหนึ่ง ได้จับถ้วยพรีเมียร์ลีก เต็มไม้เต็มมือสมใจฉันใด>>>>

>>>>ทีมอันดับสอง ก็ได้จับถ้วยล่องหน มือเปล่าสมหฤทัยฉันนั้นนะครับ!!!<<<<

เหนื่อยมาขนาดนี้แล้ว ทั้งแช่ง ทั้งอคติ ทั้งหงายเงิบ ทั้งพยายาม ยังไงแล้วก็ต้องขอสดุดี

ว่าท่าน เหมาะสมและคู่ควรด้วยประการทั้งปวง กับแชมป์ทิพย์ แชมป์อันดับสอง

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้า กับว่าที่แชมป์อันดับสอง ของฟุตบอลบรีเบี่ยร์บีก และบอบู๋โรป้า แบ๊มป์เบี้ยนบีกส์

ด้วยความเคารพจากใจจริง กลอรี่ กลอรี่ เยลลี่ จาไนเดส!

ขอบคุณมากครับ!!!!!!
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อมยิ้ม36อมยิ้ม36อมยิ้ม36อมยิ้ม36อมยิ้ม36
แสดงความคิดเห็น
Preview