เราสามารถกู้สินเชื่อเรียนต่อต่างประเทศในการไปเรียน post graduateได้มั้ยคะ

ไปหาข้อมูลมาจากที่อ่านของธนาคารต่างๆจะเป็นเหมือนไปเรียนต่อป.ตรีหรือโท จึงไม่น่าใจว่าpost graduateจะสามารถกู้ได้มั้ย
แต่ตอนนี้เราจบป.ตรีแล้ว 
มีประเทศที่สนใจคือแคนาดา แล้วต้องการเรียนเป็นโปรแกรมpost Graduate เพื่อจะขอPGWPในการทำงานต่อสักระยะนึง
ยังไม่ได้ตั้งใจจะขอprในอนาคต ตอนนี้ต้องการเรียนในสิ่งที่ชอบและหางานทำก่อน

อยากมาขอคำแนะนำสำหรับคนที่เคยกู้ไปเรียนต่อ ว่าเหมาะสมหรือสมควรอย่างไรบ้าง เพราะตัวเราเองพึ่งเรียนจบ ยังไม่มีงานทำ 
กำลังจะสมัครงานเร็วๆนี้ แต่ด้วยเงินเดือนที่น้อยนิดในไทย บวกกับภาระทั้งตัวเองและที่บ้าน คงทำให้มีเงินเก็บเพื่อที่ะไปน้อยมาก
จึงอยากหางานทำสักพักไม่ถึงปี แล้วไปเรียนต่อที่นั้น จึงมองเรื่องกู้ไว้เพื่อเป็นทางออกค่ะ เพราะถ้าให้เก็บเงินจนพอไปคงนานมาก 

หากกู้ได้ เราต้องชำระหลังกู้เลย หรือว่าชำระที่หลังได้ เมื่อเราทำงานที่นั้นได้แล้ว ก็โอนกลับมาชำระที่ธนาคารแบบนี้ได้มั้ยคะ
อันไหนเข้าใจผิด ชี้แนะได้เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่