อยากเก่งภาษาอังกฤษ

ผมอายุ 43 ชอบเรียนภาษาตั้งแต่เด็ก แต่เป็นคนเข้าใจยาก จำยาก และคิดช้า พอพูดได้นิดหน่อย ศัพท์ได้นิดเดียว บางครั้งอยากไปเรียน แต่กลัวไปถ่วงเวลาคนอื่น ถ้าเรียนส่วนตัวคงใช้เวลานานมาก อยากทราบวิธีเรียนให้พูดได้ อ่านได้ เขียนได้ครับ ต้องเริ่มจากอะไรก่อนดีครับ ใครมีวิธีบ้างครับ รบกวนช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.เคยเดินทางไปอเมริกา 3 ครั้งไปหาพี่สาว ฟัง ตม.พอออกบ้าง ส่วนใหญ่ไม่ออก แต่ไม่รู้จะพูดตอบอย่างไร บางทีเวลาพี่สาวพูดกับแฟนที่เห็นฝรั่งผมก็พอเดาได้ว่าคุยเรื่องอะไร แต่ผมไม่รู้จะคุยอะไร
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่