ไลน์ที่ไม่ได้ใช้นานๆ แอคเคาท์จะถูกลบ กู้คืนได้ไหม

สวัสดีค่ะ พอดีเราได้ทำการเปลี่ยนโทรศัพท์และเบอร์มาตั้งแต่ปี2560(4ปีที่แล้ว) ก็เลยสมัครไลน์อันใหม่ด้วยเบอร์ใหม่
ส่วนไลน์อันเก่าก็ไม่ได้ลบทิ้งค่ะ หลังจากนั้นเราก็ใช้ไลน์อันใหม่มาเรื่อยๆ
ประมาณปีที่แล้ว เราได้ลองทำการเข้าไปดูไลน์เก่า(ในโทรศัพท์เครื่องเก่า) พบว่าไลน์ยังอยู่เหมือนเดิมแต่ไม่มีการแจ้งเตือนอะไรใหม่เลย ตอนนั้น ยังได้เช็คว่ายังอยู่ไหมผ่านการเข้าผ่านคอมพิวเตอร์ค่ะ ถ้ายังอยู่มันจะขึ้นให้ใส่รหัสที่ส่งไปในโทรศัพท์
แต่พอมาตอนนี้เราก็พยายามจะลองเข้าใหม่ค่ะ เราทำแบบเดิมเลยค่ะ ลองล็อคอินเข้าในคอมเพื่อเช็คดูคราวนี้มันขึ้นว่า "email address or password is either incorrect or not registered with line" แบบนี้หมายความแอคเคาท์ถูกลบแล้วหรือเปล่าค่ะ
ปัญหาเลยคือ เบอร์ที่ใช้ลงทะเบียนเป็นเบอร์เก่าที่ไม่ได้ใช้งานนานแล้ว ซึ่งเช็คดูตอนนี้เหมือนจะเป็นของคนอื่นแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่