จอง รพ ที่ไม่เคยมีประวัติ ไปฉีดวัคซีน สรุปได้ฉ๊ดหรือไม่

คือกำลังจะจองฉีดวัคซีน คราวนี้ รพ รัฐ ที่เคยรักษาอยู่เต็มหมดไม่สามารถจองวันได้ เหลือแต่เอกชนซึ่งไม่มีประวิติรักษาเลย
แต่พอโทรไปถามบาง รพ ตอบว่า ต้องเป็นคนไข้ที่เคยมาตรวจกับ รพ นั้นมาก่อน หรือไม่ก็ต้องมาตรวจร่างกายกับ รพ นั้นก่อนเข้าฉีด
บาง รพ ก็ยังตอบคลุมเครือ ทำให้เกิดความไม่มั่นใจเลยครับว่าถ้าผมจองไปในระบบแล้ว 
วันจริงผมไปคือผมมีโอกาศโดนปฏิเสธการฉีดหรือเปล่าครับ  หรือ พอใกล้วันจริงมีการโทรมาติดต่อว่าผมไปฉีดไม่ได้ จากเหตุผลข้างต้น
ซึ่งตอนนั้นจะไปจอง รพ อื่นก็คงจะเต็ม คงต้องเลื่อนไปอีกหลายเดือน

ถามใครก็ไม่มีใครยืนยันว่าสรุปแล้ว ถ้าเราสามารถจองผ่าน line หมอพร้อมแล้ว วันจริงตามนัดจะได้ฉีดแน่นอน ไม่มีถูกปฏิเสธ หรือ ถูกโทรมาปฏิเสธก่อนวันฉีดจริง

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่