อยากทราบขั้นตอนการออดิชั่นเพื่อไปเป็นวงดนตรีของเกาหลีค่ะ!

คือเรามีพวกพี่ ๆ วง Day6 เป็นไอดอลค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เราชื่นชอบพี่ ๆ เขาเเล้วก็อยากไปทางด้านนี้มาก ๆ  เเต่เราไม่มีความรู้เ เกี่ยวกับการออดิชั่นในด้านนี้เลยส่วนใหญ่เวลาเราค้นหาก็จะเจอเเต่ออดิชั่นไปเป็น
วง k-pop อะไรประมาณนี้ค่ะ สิ่งที่เราอยากทราบก็คือ

1.ตอนเราไปออเราต้องมีวงเป็นของตัวเองก่อนมั้ย หรือว่าไปออเดี่ยว ๆ ได้เลย

2.เเล้วตอนออนี่ต้องทำอะไรบ้าง

3.วงดนตรีเเบบนี้คนต่างชาติเเบบเรา ๆ นี่สามารถออได้เหมือนวง k-pop มั้ยคะ หรือว่าเเค่คนเกาหลีเท่านั้น

ฮือออ ไม่งงคำถามกันใช่มั้ยคะ

เราชอบดนตรีมาตั้งเเต่เด็กเเล้วค่ะ อยากเป็นนักดนตรีมาก ตอนนี้เรากำลังจะขึ้นม.2 เหลือเวลาฝึกอีกตั้งหลายปีเลย5555 เราตั้งใจว่าจะไปตอนช่วงมหาลัยค่ะ พอดีว่าจะไปเรียนต่อที่นู้นด้วย
ใครมีความรู้ทางด้านนี้เข้ามาเเนะนำกันหน่อยนะคะ อยากหาข้อมูลไว้ก่อน จะได้เตรียมพร้อมค่ะ5555

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกคนล่วงหน้าเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview