สอบถามเป็นความรู้ เกี่ยวกับสภาพสังคมในสมัยรัชกาลที่6ค่ะ

พอดีเราอยากได้ข้อมูลไปใช้กาวเป็น AUของคู่ชิปน่ะค่ะ เซ็ตติ้งเป็นช่วงร.6-7 แต่หลักๆอยากได้ช่วงร.6ค่ะ

1.สภาพการเมือง
- (ย่อๆก็ได้ค่ะ เราไม่ได้อยากลงลึกมาก เพราะอย่างว่า แค่เอาเป็นฐานในAUเฉยๆ จะได้ไปต่อถูก) 

2.ลักษณะสังคม ภาษา วัฒนธรรม 

3. ชาวต่างชาติในสมัยนั้น ถ้าเป็นไปได้อยากเน้นไปทางฝรั่งเศสค่ะ 
    - เรื่องหลักๆที่อยากทราบคือ มีหมู่บ้านของชาวฝรั่งเศสไหมคะ แบบ เหมือนหมู่บ้านชาวจีนอะไรทำนองนี้น่ะค่ะ

4. เทคโนโลยีและการคมนาคม แบบว่า เดินทางยังไงบ้าง มีรถรึยัง เวลาติดต่อสื่อสารทางไกลต้องใช้อะไร อะไรทำนองนี้น่ะค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่