สอบถามผู้รู้ผู้มีประสบการณ์ค่ะ

เนื่องจากวันที่ 12/05/2564 เวลา 08:30น. ในขณะที่พ่อกำลังขับรถไถ่ส้มกำลังจะเลี้ยวลงนา ได้เกิดอุบัติเหตุรถมอไซมาชนผานขี้เมาคนขับได้รับบาดเจ็บ ตัดนิ้วก้อยข้างซ้ายทิ้ง 1ข้อ ทางพ่อลงมาดูแต่ประถมพยาบาลให้เบื้องต้นหลังนำส่งโรงพยาบาล (แต่พ่อไม่ได้เป็นคนพาไป) และทางพ่อไม่ได้มีเจตนาที่จะปฏิเสธความรับผิดชอบ แต่ฝั่งลูกสาวของผู้ที่ได้รับบาดเจ็บ นำข้อมูลที่เท็จ ไปโพสลงโซเชี่ยลเฟสบุ๊ค ว่าพ่อเราถอยรถไถ่ไปชนแม่ของเขาจนได้ตัดนิ้วก้อยทิ้ง 1ข้อ และพ่อไม่ลงมาดูดำดูดีเลย แถมไม่ไปถามข่าวคราวปฏิเสธการรับผิดชอบ ซึ้งมันไม่ใช่ความจริงค่ะ ฉันและครอบครัวยินดีรับผิดชอบและชดใช้ค่าเสียหายการรักษาพยาบาลค่ะ  แต่เราคิดว่าเขาจะคุยเพื่อไกล่เกลี่ยกันก่อน แต่ทางผู้บาดเจ็บเร่งเข้าไปแจ้งความ (บอกว่ารีบเดินเรื่องเอาเงินประกันตัวเองค่ะ) แต่ทางลูกสาวของผู้บาดเจ็บ ไปโพสต์ให้พ่อเราในทางที่ลบ และบอกจะฟ้องให้หมดตัว และจับติดคุกตลอดชีวิต อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ ในกรณีพ่อหนูจะติดคุกไหมค่ะ หรือทางเราต้องทำยังไงได้บ้างค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่