เสียบ External hardisk แล้วไม่ขึ้นไฟล์

คือช่วงนั้นผมจะ reset factory โน้ตบุ๊กผมเองผมเลยย้ายไฟล์จากไดรฟ์เข้า External ครั้งเดียว ประมาณที่จำได้ 44,000+ ไฟล์ ประมาณ400GB นิดๆ External ผมเป็นยี่ห้อ WD ความจุ 1TB กว่าๆ ใช้เวลา4ชม.ในการย้ายไฟล์ พอย้ายไฟล์เสร็จ ผมถอดสาย External ออก แล้ว reset โน้ตบุ๊กของผมเสร็จแล้ว ผมก็จะเอาไฟล์ออกมาคืนจาก External ทีนี้พอเสียบปึ๊บ มันขึ้นแค่ชื่อไดรฟ์ของตัว External แต่ไม่ขึ้น Storage หาทางแก้ Hidden file ทุกอย่างแล้วก็ไม่เจอ สาเหตุเป็นเพราะอะไรครับ และมีวิธีแก้ไหม ถ้าหากแก้ไม่ได้แล้วสามารถ format ให้ใก็ได้ปกติคืนได้ไหมครับ ขอบคุณมากๆครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ย้ายแล้วได้เช็คข้อมูลก่อนไม๊ครับว่ามันมาแล้วจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview