นักจิตวิทยากล่าวว่า ถ้าเราฝันถึงใครคนนั้นจะคิดถึงเรา .

สวัสดีค่ะ เรามีคำถาม เราได้ยินมาว่าเขาบอกกันมาว่า นักจิตวิทยาเคยบอกว่า ถ้าเราฝันถึงใครแสดงว่าคนนั้นจะคิดถึงเรา แรกๆเราก็งงๆนะคะเอาอะไรมาเป็นตัวการันตีแต่เราชอบพี่คนๆนึงค่ะ เราชอบเขามา 1 ปี 5 เดือนแล้ว เราน่ะ ไม่เคยฝันถึงเขาเลยค่ะ ทั้งๆที่เราก็ชอบเขามากแล้วก็คิดถึงเขาตลอด แรกๆเราก็เริ่มเชื่อนักจิตวิทยา เพราะที่เราไม่เคยฝันถึงมันหมายถึงว่าเขาน่ะ ไม่เคยคิดถึงเราเลย จนกระทั่ง เราฝันถึงเพื่อนเก่าคนนึงค่ะ แต่ก่อนเรากับมันกัดกันบ่อยมาก ชอบโดนคนแซวบ่อยว่าเป็นแฟนกัน เราเลยลองทักหามันไปดูค่ะ เราเริ่มหวั่นไหวกับมัน ทีนี้ กลายเป็นเราจึบมันไปแล้วค่ะ แต่ด้วยความที่เป็นเพื่อนกันมา เรากลัวจะไปกันไม่รอดมากๆ มันเลยบอกงั้นกลับไปเป็นเพื่อนกันได้ใช่มั้ย หลังจากนั้น เราฝันถึงมันมา 5 วันแล้วค่ะ เราเลยจากที่เคยเชื่อว่าที่ฝันถึงอาจจะเพราะเราคิดถึงเขาหรือเปล่า แต่ก็งงว่าในระยะเวลา 1 ปีที่เราชอบคนๆนึง ทำไมเราไม่คิดถึงเขากันนะ ทุกคนที่ผ่านมาเห็นคิดยังไงกับนักจิตวิทยาที่เคยกล่าวมาคะ !
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่