พักชำระหนี้บ้านแล้วอยากรีไปแบงค์อื่น

อยากสอบถามค่ะว่าถ้าเราพักชำระหนี้บ้าน 6 เดือน
UOBค่ะ แล้วอยากจะรีไปที่แบงค์อื่นอยากทราบว่า
ยอดหนี้ที่เราพักไว้จะมีผลอะไรไหมคะ ทางUOB
จะให้จ่ายชำระในส่วนที่พักหนี้ไว้ก่อนไหมค่อยรีไปแบงค์อื่นได้ค่ะ หรือว่ายอดที่พักชำระจะนำไปรวมกับยอดที่เรากู้ไว้เดิมคะ อยากรีไปที่อื่นมากค่ะขอรีลด
ดอกเบี้ยก็ไม่ผ่าน ยื่น 2 รอบ ทั้งๆที่จ่ายตรงไม่เคยจ่ายเลทเลย ดอกเบี้ยก็โคตรจะโหดมากค่ะ.
ช่วยแนะนำด้วยนะคะใครที่พอจะทราบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่