พนักงาน SCB ให้ข้อมูลผิดพลาด สาขา CTW

ประมาณเดือน7 ปีที่แล้ว จะเปิดบัญชีออนไลน์ เลยเข้าไปสอบถามพนักงานที่หน้าเค้าเตอร์ สาขาเซ็นทรัลเวิลด์ บัญชีไหนบ้างได้ดอกเบี้ยดีๆ พนักงานให้ข้อมูลผิด เราเลยเอาเงินก้อนนึงไปฝาก แต่กับได้ดอกเบี้ยแค่ 0.5% มารู้เพราะว่า อีกบัญชีนึง เงินพอๆกัน ได้ ดอกเบี้ย 3,500+ (ได้ดอกเบี้ย1.5%)

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณ สมาชิกหมายเลข 6454742 ยินดีให้บริการค่ะ
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ ขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติม ไม่ทราบว่าบัญชีของท่านเป็นบัญชีประเภทใดคะ หากหมายถึงบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ (EZ Savings Account) จะได้รับดอกเบี้ยสูงถึง 1.5% ซึ่ง จำกัด 1 ท่าน เปิดได้ 1 บัญชีเท่านั้นค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่