Asus ที่เเทบทรุด | how to หน่อยครับ

พอดีคอมผมมีปัญหาที่main boardครับ เเล้วพอเอาไปทำเรื่องประกัน เค้าก็รับทำครับ เเต่ผมคิดว่าของเพิ่งซื้อมาอ่ะ มันไม่ควรเสียป่ะ เพื่อผมเค้าก็เป็น เเต่ไอ้เรื่องของนี่ให้อภัยได้ เเต่เรื่องประกันเนี่ยเเหละที่มันอยากจะเอาคอมปาหน้ามัน เพราะตอนผมเอาไปทำเรื่องเนี่ยมันบอกว่า1-2สัปดาห์ เเต่เอาเข้าจริงยิ้มล่อไปเดือน โทรไปบางทีไม่รับ อ้างนู่นนี่นั่น เเล้วพอซ่อมเสร็จผมก็มารับเครื่อง (ขออนุญาติหยาบนะครับ) เหอะไอ้ ยิ้ม เเม่ไงม่ยึดน๊อตกลับมาสักตัว เเล้วไอ้เราก็โง่ไม่ดู เซ็นรับมาเเล้ว กลับบ้านเพิ่งเห็น พอเราไปศูนย์ที่ซ่อมเเล้วบอกว่าไม่ได้ใส่น๊อตมา (อันนี้จะขอเเยกนะครับ พนักงานหญิงคือเลข1 ชายเลข2นะครับ) ไอ้คน1เนี่ย บอกว่าเกลียวหวานรึป่าว เเต่เหมือนยิ้มเพิ่งรู้ว่ามันไม่มีทางหวานทั้ง11ตัวหรอก เค้าเลยบอกถามว่าทำไรมา เเล้วผมก็เลยบอกไปว่าไม่ได้ทำไรเลย เอากลับมาตั้งโง่ๆบนโต๊ะ เค้าก็เลยยอกว่าเดี๋ยวจะหาไซส์น๊อตให้ เเล้วจะตามเรื่องให้ ตามจริงเรื่องมันกำลังจะจบเเล้วครับเเต่เกิดจังหวะซิตคอม พอไอ้คนที่2ยิ้มเดินเข้ามายิ้มเปิดเเบบagressiveเลยว่าลูกค้าตั้งใจถอดน๊อตรึป่าวครับ เพราะผมเนี่ยซ่อมเองเลยนะ ผมเนี่ยไม่มีทางลืมอยู่เเล้วครับ(ตอนนั้นในใจนี่เเทบอยากไปเผาบ้านมัน(พ่ออ่ะกุเเค่คนคนนึงที่ผ่านมาซ่อมเองนะ เเล้วมั่นใจมาจากไหนไอ้นรก)) ผมเลยตอบไปว่าผมไม่ได้เเกะ มันหายตั้งเเต่มาจากร้านเเล้ว เพราะในรถก็ไม่มี อีกอย่างถ้าเกลียวมันหวานเนี่ยมันก็ไม่มีทางหลุด11ตัวหรอก ไอ้2เนี่ยมันก็ทำหน้าไม่พอใจนะ คนที่1เค้าเลยจบเรื่องให้ด้วยการที่จะไปหาไซส์มาให้ เเต่ต้องไปซื้อเอง เพราะถ้าจะสั่งศูนย์มันตัวละ300(300พ่อง กุดูในshopeeยิ้มตัวละบาท ไซส์ก็เท่ากัน เพราะผมวัดมาเเล้ว) เเต่ก็เเกล้งโง่ไม่รู้ไป เเล้วถามว่าจะได้น๊อตฟรีมั้ย เพราะมันเป็นความผิดของศูนย์ เค้าก็บอกว่าเดี๋ยวตามเรื่องให้(ซึ่งก็รู้ๆกันอยู่ว่ายังไงมันก็ไม่คืนหลอก) เเล้วไอ้2มันก็ยังจะจุดชนวนขึ้นมาอีกว่าผมไม่กระจอกขนาดนั้นหรอก(ผม: yeah you do b.tch) เเต่ผมขี้เกียจเถียงเเล้ว ไม่ได้เรื่องอะไรซักอย่าง 

อันนี้เป็นประสบการณ์asusเเทบทรุดของผมครับ จริงๆผมว่าหนทางอีกยาวไกล55

เเล้วก็จะมาถามว่า ถ้าผมจะเผาบ้างไอ้ชั่งคนนั้นต้องทำไงครับ(หยอกๆๆ ไม่ทำหรอกร้อน + กลัวไฟ)
-ถ้าผมสั่งออนไลน์มาใส่ มันจะหมดประกันไหมครับ
-เเล้วพอจะมีวิธีเเจ้งศูนย์ใหญ่ให้รับรู้ไหมครับ + ถามความรับผิดชอบได้ไหมครับ เพราะคนปรกติเวลาได้ของคืน เค้าไม่ดูน๊อตกันอยู่เเล้วอ่ะ เช่นเสียmainboardผมก็ดูเเค่ว่ามันทำงานได้เหมือนเดิมรึป่าวเพราะว่าน๊อตเนี่ยมันไม่ควรหายอยู่เเล้วไงครับ

บอกเลยครับว่าเสียความรู้สึกมาก เเต่อยากซัดหน้าไอ้2มากว่า😂😂

ร้านอยู่ระยองนะครับ Vนำอาหารมาบริการ(ภาษาอังกฤษ) +(ภาษาอังกฤษ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่