ระหว่างเรียนA-level ที่ไทย กับ ไปเรียนต่อที่ร.ร.ประจำในuk concord college อันไหนดีกว่ากันคะ

อยากจะสอบถามค่ะ พอดีตอนนี้เรียนอยู่ร.ร.นานาชาติ Shrewsbury International School Bangkok Riverside กำลังจะขึ้น sixth form (ม.5)ค่ะ คุณแม่ก็เลยให้ไปลองสอบที่ concord college ใน uk ผลประกฎว่าเค้ารับค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่แน่ใจว่าควรจะไปดีมั้ย มีเพื่อนแม่บอกว่าการเรียนและชีวิตความเป็นอยู่ดีกว่า เราจะทำอะไรด้วยตัวเองได้มากขึ้น มีอัตราการเข้ามหาลัยดีๆเยอะกว่าร.ร.ที่เรียนอยู่ตอนนี้ แต่อีกใจก็กังวลเกี่ยวกับสถานการณ์โควิด อยากจะสอบถามว่าควรจะไปเรียนที่ concord college หรือว่าอยู่ที่เดิม อันไหนจะดีกว่าคะ

มีใครเคยมีประสบการณ์แบบไปเรียนที่อังกฤษมั้ยคะ ช่วยแชร์หน่อย ขอบคุณค่ะ พาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่