มนต์​รัก​หนอง​ผัก​กะ​แยง​Ep1เป็น​ไง​กันบ้าง​

มีใครดูตอนแรกบ้างรวมๆแล้วเป็นไงบ้างครับมีข้อติชมอะไรบ้างสำหรับเรื่องนี้

ใดๆคือยอดคนดูออนไลน์เยอะมากๆๆ👍👍
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ละครคลายเครียดดีจริงๆในช่วงเวลาอย่างนี้
ขำมากไม่ไหว ทั้งสงสารทั้งขำบักเขียวเป็นคนหล่อที่ไม่เคยห่วงหล่อเลย
ณเดชคือหล่อมากๆ แต่อินเนอร์ณเดชบ้านๆมาก
เริ่ดมาก ณเดชการแสดงบทไหนก็เอาอยู่
ความคิดเห็นที่ 17
อันนี้ขอเขียนจากความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

1. เรื่องบท การเดินเรื่อง ส่วนตัวคิดว่าเอื่อย ๆ ไปหน่อย มันไม่คือหวือหวาเท่าไหร่ แต่ก็เข้าใจได้ว่าด้วยแนวละครมันเป็นเรื่องราวของการดำเนินชีวิตในชนบท บทตอนแรกมันเหมือนแนะนำให้เรารู้จักบ้านหนองกะแยง ทุกอย่างมันเลยดูแบบเรื่อย ๆ

2. เรื่องมุกตลกที่สอดแทรกเข้ามาในเรื่อง ส่วนตัวชอบนะ มุกไม่ได้แป้กอะไรเลย ดูแล้วตลกและสนุกดี

3. โบว์เมลดา กับผลงานชิ้นแรกบนหน้าจอช่อง 3 ส่วนตัวให้ผ่านค่ะ โบว์เล่นบทแนวนี้น่ารักมาก ด้วยความที่โบว์ดูเป็นคนโก๊ะ ๆ อยู่แล้วด้วย บทแนวเลยเลยเหมาะกับโบว์มาก และโบว์สวยและน่ารักมาก … ส่วนณเดชก็หายห่วงอยู่แล้วกับบทแบบนี้ เพราะเล่นไม่ห่วงหล่อเลย บทดราม่าก็ดีเหมือนกัน ตอนแรกก็คิดว่าบทพระเอกจะเป็นบทที่ลืมกำพืดตัวเอง แต่พอรู้ปมตอนเด็ก ก็เข้าใจได้ว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้

4. นักแสดงเยอะแยะมากเรื่องนี้ เล่นละครกันดีทุกคนเลย

5. เข้าใจได้ว่าบทตอนแรกกำลังพาเราทำความรู้จักกับวิถีชีวิตของคนบ้านหนองกะแยง มันเลยดูเรื่อย ๆ เอื่อย ๆ แต่ก็เชื่อว่าตอนต่อไปจะทำได้ดีขึ้นอีก ส่วนตัวจะรอดูไปจนถึงตอนจบแน่นอนค่ะ

ปล. เป็นกำลังใจให้โบว์กับละครเรื่องแรกทางช่อง 3 นะคะ ขอให้ปังค่ะ
ความคิดเห็นที่ 7
บทสนุก เดินเรื่องไวดี ชอบนะ ละครน่ารักภาพสวย โบว์ออร่ามาก พูดอีสานเก่ง ณเดชน์เล่นไม่ห่วงหล่อเลยเหมาะกับบทแบบนี้มากๆ ขอให้สนุกแบบนี้ทุกตอนนะ ดูต่อ ละครไม่มีที่ติเลย สำหรับตอนแรกให้ 10 เต็ม 10 เลยครับ
ความคิดเห็นที่ 29
หมั่นไส้อิเขียวเหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อ
นางเอกน่ารักเป็นธรรมชาติมาก
ความคิดเห็นที่ 26
จังหวะดี ตัดต่อดี บทสนุก ดูแล้วขำกระจาย เป็นการประเดิมช่อง 3 ที่ออร่าและปังมากสำหรับโบ  เกินคาดครับบอกเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่