คนที่เป็นแฟนกันทะเลาะกันแบบนี้ไหม?

กระทู้คำถาม
คือเรื่องที่ทะเลาะกันเป็นเรื่องที่เล็กแต่เเฟนเราทำให้เรื่องกลายเป็นเรื่องใหม่มากคือเราเป็นคนที่ตอบช้าน่ะ(ถามว่าตอบไหมก็คือตอบแต่แม้อาจจะตอบช้า) และแฟนเราเป็นคนที่ตอบเร็วและสนใจเรามากๆเลย เราหายก็คอยตามเราตลอด แต่กับเราถามว่าสนใจเขาไหมก็สนใจแต่สนใจไม่เท่ากับเขา แต่เขาบอกว่าเสียความรู้สึกมากๆที่เคยสนใจเคยตามเรา และจากวันที่ทะเลาะกันคือเขาตอบแบบฝืนตอบเรา เราถามคำตอบคำหนึ่ง และร้องไห้นอนไม่หลับเลย เพราะกลัวเขาจะหายไปจากเราทิ้งเราไป คือผิดที่เราใช่ไหมที่ไม่เคยสนใจเขาตั้งแต่แรก พยายามง้อทุกอย่าง แต่เขาก็บอกว่าเดียวก็หายเอง เราว่าหายเองคือเราต้องทนที่เห็นเขาฝืนตอบแบบไม่อยากคุยกับเราใช่ไหม

~~ คู่ไหนเป็นแบบเราบ้างอ่ะ ~~
ช่วยบอกวิธีหน่อยได้ไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่