งูเข้าบ้านแต่หาไม่เจอทำไงดีคะ?😢

คือวันนี้ แม่เราเห็นลูกงูเห่าอยู่ในบ้านค่ะ ช่วงสองสามวันมานี้ก็เจอลูกมันบ่อย เพราะน้ำขึ้นก็ไล่ๆออกจากบ้านแต่ครั้งนี้มันอยู่ในบ้าน แต่หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ ไม่รู้ว่าเข้ามาทางไหนเหมือนกัน คือตอนนี้ร้อนใจมากๆค่ะ มีวิธีให้งูออกมาไหมคะชนิดงูที่เห็นเป็น งูเห่าตัวยาวประมาณไม้เกาหลังอ่ะค่ะ ชนิดไหนไม่แน่ใจว่าเป็นงูเห่าดอกจันทร์รึป่าวค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่