ฝันซ้ำๆ เดิมๆ ใครพอทราบสาเหตุบ้าง

กระทู้คำถาม
คือเราฝันแบบนี้มา3-4วันแล้วค่ะ ปกติเป็นคนที้ไม่ฝันอะไรแบบนี้เลย แต่ช่วงเราก็ไม่ได้ดูหนังสยองขวัญหรือหนังผีเลยนะคะ ในความฝันเรา เราฝันว่า เราอ่ะอยู่ในโรงเรียนเก่าตอนประถม พอเราเลิกเรียน เราจะเดินลงมากับครูคนนึง แต่เราไม่รู้จักครูแกเลยนะ ครูแกกับเราคือสนิทกันมากในฝัน แล้วพอเราถึงบรรไดขั้นสุดท้าย เราเหฌนรถฆาตกรขี่มา แกเป็นผู้หญิงค่ะ แกขี่ซาเล้ง แล้วในซาเล้งก็มีศพ จึงทำให้นักเรียนบริเวณนั้นพูดว่า เห้ยๆ ฆาตกร หนีเร็ว ทุกคนเห็นค่ด ว่าเขาจ้องมาที่เรา เราก็เออ ทำไงดี ครูตบหลังเราแล้วบอกวิ่ง ตอนนั้นในฝันคือไม่คิดอะไรเลยนะ วิ่งอย่างเดียว ฝันเหมือนจริงมากๆค่ะ เรากับนักเรียนอีกหลายคนวิ่งกันสุดชีวิต ฆาตกรเหมทอนจะฆ่านักเรียนที่ตามหลังเรามา เราก็วิ่งไปเรื่อยเลยค่ะ แต่.. สถานที่ที่เราวิ่ง มันเหมือนเรากลุดเข้าไปนั้นเลย เราเห็นทุกอย่างในฝันเหมือนจริงมาก ร้านข้างทางที่เราวิ่ง เราก็วิ่งไปจนสุดชีวิตก็จริงนะ สุดท้ายฆาตกรก็ฆ่าเราอยู่ดี พอเราโดนฆ่า เราก็สงสัย ทำไมมันเจ็บจังวะ เราไม่ไหว สะดุ้งตื่น เราเห็นตัวเองในสภาพที่นอนหงาย ตัวเปียกหน่อยๆ  แล้วขยับไม่ได้ค่ะ  ขยับไม่ได้จริงๆ ไม่ได้กลัวนะคะ แต่มันขยับไม่ได้ ตัวเราแข็งทื่อ เราก็ตกใจ เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อกี้เลยละค่ะ เลยตัดสินใจถามทุกๆคนว่าคืออะไรหรอคะ เพราะปกติจะแค่ฝันแล้วสะดุ้งตื่น จากนั้นก็ปกติ แต่นี่เป็นครั้งแรกที่มีอาการแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่