โดนชนแล้วหนี มีกล้องท้ายไว้ได้ รถชัด ทะเบียนชัด แต่ประกันให้เสียค่า excess

โดนรถชนเบียดข้าง แล้วหนีครับ เป็นรถกระบะบรรทุกของบริษัท จึงเรียกประกันมาถ่ายรูป ออกใบเคลมให้ แล้วไปแจ้งความลงบันทึกไว้กับสน.เรียบร้อยแล้ว แต่ตอนไปเคลมทางอู่แจ้งให้เสียค่า excess1000 ถามประกันทำไมถึงต้องเสีย เขาแจ้งว่าเนื่องจากยังตามคู่กรณีมาไม่ได้ คู่กรณีไม่ยอมมาเพราะเป็นรถบริษัท ทางตำรวจออกหมายเรียกแล้วไม่มา ให้เราจ่ายไปก่อนแล้วค่อยขอคืนกับบริษัท แบบนี้ได้เหรอครับ เป็นประกัยคุ้มภ...โตเกี...ครับ ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างครับ อยากได้คำแนะนำครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่