มีผช.ที่ดูจะไม่แมนมาชอบ

พอดีว่ารู้จักกับเพื่อนผู้ชายคนนึงค่ะ ครั้งแรกที่เจอกันก็รู้เลยว่าเป็นเพื่อนสาว คือน้ำเสียง บุคลิกการพูดจา ท่าทาง คือชัดเจนมากๆว่าไม่ใช่ผู้ชายแท้ 
(เรามีเพื่อนแนวนี้เยอะพอสมควรเลยพอมองออกค่ะ) 
บอกก่อนว่าคนที่เราเข้าไปทำความรู้จักหรือเขาเข้ามาทำความรู้จักเราก็ตาม เราจะจัดประเภทไว้เลยว่า เข้ามาแบบเพื่อน หรือเข้ามาในฐานะที่มากกว่าเพื่อน
ซึ่งถ้าเป็นกรณีหลังก็คือผู้ชายที่เข้ามาในรูปแบบคนคุย ซึ่งเราก็จะค่อนข้างมีระยะห่างพอสมควร
กับคนนี้คือเราคุยกับเขาเหมือนเป็นเพื่อนผู้หญิงคนนึงเลย คุยแบบสนิทใจ บางทีก็มีแบบว่าส่งสติ้กเกอร์หัวใจให้ ให้กำลังใจกัน ประมาณนี้ 
แต่อยู่ๆเขาดันมาบอกชอบเรา

คำถาม เราเลยเกิดสงสัยว่า ผู้ชายที่ดูไม่แมนแบบนี้สามารถชอบผู้หญิงได้ด้วยหรอคะ หรือเขายังคงสับสนในตัวเอง 
ปล.เราไม่ได้จะเหยียดเพศหรืออะไรเลยนะคะ เพราะว่ามีเพื่อนเป็นเพศที่สามเยอะมากๆ อยู่ด้วยแล้วเฮฮา มีความสุข แต่ตอนนี้มาเจอ ปัญหาFriendzone แบบงงๆ เราก็อึ้งเหมือนกัน555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่