ฝันเห็นงูจงอาง

กระทู้คำถาม
คือ เราฝันว่า มีงูจงอางเลื้อยเข้ามาในบ้านแล้วก็กัดกระต่ายสีขาว(บ้านเราไม่มีกระต่ายนะคะ)กำลังกลืนลงท้อง แล้วมีอีกตัวนึงใหญ่กว่าตัวแรกเลื้อยมาจะเข้าห้องเรา เราเลยตวาดแล้วไล่มันไป มันไปอยู่ใต้โต๊ะจนแม่เราเข้ามาแล้วบอกแม่อยู่ๆมันก็เลื้อยตรงเข้ามาหาเราเหมือนจะกัดจะกินเลื้อยมาจนจะถึงเราแม่เราอยู่ด้านหลังงูแม่จึงจับงูตัวนั้นแล้วเอามาให้เราดู งูตัวนี้เป็นงูจงอางเหมือนกันตัวไม่ใหญ่ไม่เล็กบนหัวเหมือนแต่หงอนเล็กๆหงอกออกมา แต่ไม่ได้มีอันเดียวมีสองอัน (เหมือนกับงูตัวนี้ยังโตไม่เต็มที่ในความคิดเรานะ) ความฝันนี้แปลกว่าอะไรคะ ดีหรือไม่ดี
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่