ใครเคยดูละคร กามเทพเล่นกลปี 2541 บ้างครับ เล่าให้ฟังหน่อย

เคยหาอ่านเรื่องย่อจากฉบับภาพยนตร์นานแล้ว ส่วนที่ผมสนใจคือฉบับละครช่อง 7 ปี 2541 บทประพันธ์เดียวกัน เวอร์ชั่นนั้นอ.ศัลยาเขียนบท เนื้อเรื่องเหมือนพระเอก (อัษฎาวุธ) เป็นหมอแล้วไปทดลองยาที่เปลี่ยนหญิงให้เป็นผู้ชายเต็มตัว เพื่อให้ผู้หญิงที่เหมือนจะมีจิตใจเป็นชาย (บทนี้เล่นโดย หมวย สุภาภรณ์) ได้ดื่มเพื่อจะมาแต่งงานกับผู้หญิงที่ชื่อชนิดาพันธุ์ แต่พระเอกดันไปทดลองยานี้กับตัวเอง จากผู้ชายแมนๆเลยกลายเป็นกระเทยไป ผมไม่แน่ใจว่าเรื่องนี้ใครคือนางเอก อาจจะเป็นคนที่ชื่อชนิดาพันธุ์ (ออย สิริมา) ใครเคยดูละครเรื่องนี้เล่าให้ฟังหน่อยครับ แล้วตอนจบเป็นอย่างไรบ้างครับ

เรื่องนี้ไตเติ้ลตัดออกมาเข้ากับเพลงดี ดูเก๋ดี เพลงประกอบละครอารมณ์เหมือนเพลงคู่กัดของเบิร์ด ธงไชย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่