ไลฟ์สดขายเสื่อผ้ามือสองในกลุ่ม facebook ต้องจดทะเบียนการค้าไหมคะ ?

สวัสดีค่ะ เราขายเสื้อผ้ามือ 2 เป็นอาชีพ โดยการไลฟ์สดในกลุ่มของเฟสบุคค่ะ
มีเพจเป็นของตัวเองค่ะ แต่ไม่มี website ไม่ได้ลงขายในแพลตฟอร์มอื่น

ศึกษาแล้วแต่ไม่เข้าใจค่ะ เห็นค้าขายออนไลน์ต้องจดทะเบียนอิเล็กทริค แต่ข่อมูลคือมี www เป็นของตัวเอง
เลยอยากจะมาขอคำตอบจากผู้รู้ค่ะ

แล้วเอกสารต้องเตรียมไปเหมือนจดแบบอื่นไหมคะ
เช่น สำเนาผู้จด สำเนาทะเบียนบ้าน และสำเนายินยอมจากเจ้าบ้านในกรณีที่เราไม่ใช่เจ้าบ้าน

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่