ฝันเห็นคนคนนึงแล้วรู้สึกรักเค้า มันหมายถึงอะไรคะ มันดีหรือไม่ดี?

เราฝันว่า เราที่อยู่ในฝันนั้นฝันอีกที(แบบว่าฝันซ้อนฝันอ่ะค่ะ) ว่าได้รู้จักกับผู้ชายคนนึงเหมือนเขาจะอายุมากกว่าเรา เขาจะชอบชวนเราไปเล่นที่หลังบ้านของเขากับเพื่อนๆของเขา ชอบชวนเราไปนู้นไปนี่ เราก็ไปกับเขานะคะ รู้สึกว่าผช.คนนั้นจะยิ้มสวยมากๆด้วยค่ะเราเลยรู้สึกชอบเขามาก และเราที่อยู่ในฝันก็ตื่นจากฝันนั้นค่ะ ( แต่เราจริงๆยังฝันอยู่ )  แล้วเราก็อยากรู้ว่าเขาคือใครเราก็เลยไปตามหาเขา เราจำได้ว่าบ้านที่เขาพาเราไปเล่นอยู่ที่ไหน พอหาบ้านเขาเจอเราก็เดินเข้าไป ถามหาผช.คนนั้นจากป้าคนนึงที่อยู่ในบ้านหลังนั้น ป้าเขาบอกว่า ผช.คนนั้นน่ะตายแล้วนะ ป้าแกเลยพาเราเข้าบ้านไปดูรูปของผช.คนนั้นค่ะ
รูปมันดูเก่าๆเหมือนรุ่นยุคพ่อแม่เราอ่ะค่ะ พอเราเห็นรูปเขาเราก็ร้องไห้เลยค่ะ พอตื่นจากฝันเราก็กำลังสะอื้นหมอนนี่เปียกน้ำตาไปหมดเลยค่ะ ตอนนั้นเรารู้สึกเสียใจหดหู่มาก
เลยอยากจะถามว่ามันเป็นฝันที่ดีหรือร้ายคะ แล้วมันมีความหมายว่าอะไรหรือเปล่าคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่