[Eurovision Magazine] กระทู้รายงานการซ้อมวันที่ 5-8 และรวมข่าวอื่นๆ

การประกวดเพลงชิงชนะเลิศแห่งชาติยุโรป ครั้งที่ 65 (ยูโรวิชั่น ซอง คอนเทสต์ 2021)
วันที่ 18, 20 และ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2564
ณ เมืองร็อตเทอร์ดัม ประเทศเนเธอร์แลนด์

วันที่ 13 พฤษภาคม  พ.ศ. 2564

เหลือเวลาอีก 5 วัน จะถึงรอบรองชนะเลิศกลุ่มแรก
เหลือเวลาอีก 7 วัน จะถึงรอบรองชนะเลิศกลุ่มสอง
เหลือเวลาอีก 9 วัน จะถึงรอบชิงชนะเลิศ

สวัสดีค่ะ สาวกยูโรวิชั่นและผู้อ่านทุกคน กลับมาพบกันอีกเช่นเคยนะคะ
มองจากนับถอยหลังข้างบน ตอนนี้ตัวเลขเป็นหลักหน่วยทั้งหมดแล้วนะคะ ตื่นเต้นมากๆเลย
หวังว่ายูโรวิชั่นปีนี้จะยังสนุกเหมือนเดิม แม้ในสถานการณ์โควิดที่ยังไม่หนีไปไหนไม่แค่ในยุโรป ทั่วโลกต่างโดนถ้วนหน้า
รวมทั้งประเทศไทยที่ตัวเลขยังไม่ลดลงเลย ไหนจะเรื่องวัคซีนที่ยังแบ่งเค้กไม่เสร็จด้วย อย่างไรขอให้ทุกคนสุขภาพแข็งแรงนะคะ

เอาล่ะ เข้าเรื่องกันดีกว่า กระทู้ที่เห็นนี้เป็นการรายงานบรรยากาศการซ้อมวันที่ 5-8 (12-15 พ.ค.) ซึ่งเราจะได้เห็นการซ้อมครั้งที่สองของหลายๆประเทศซึ่งเราจะได้เห็นอะไรมากกว่าการซ้อมครั้งแรกแน่นอน และรวมทั้งเราจะได้เห็นการซ้อมของบิ๊กไฟว์และเจ้าภาพทั้งสองครั้งด้วย ต้องมาดูว่าทางฝั่งนี้จะเอาอะไรมาสู้แข่งกับประเทศที่แข่งรอบรองฯเพื่อความได้เปรียบนะคะ นอกจากนี้รวมถึงอัพเดทข่าวอื่นๆด้วย
ในขณะที่กำลังทำกระทู้ในวันนี้จะตรงกับวันซ้อมวันที่ 6 ซึ่งเราจะทยอยอัพเดทไปเรื่อยๆจนกว่าจะตั้งกระทู้ใหม่นะคะ

ก่อนที่เราจะมาดูบรรยากาศการซ้อม เราขอโหมโรงด้วยภาพกิจกรรมเล็กๆน้อยๆ (น้อยจริงแหล่ะ เพราะโควิดไม่ค่อยมีใครทำกิจกรรมอะไรมากมาย และการเดินทางมาร็อตเตอร์ดัมของบรรดาศิลปินตัวแทนในส่วนที่เหลือกันก่อนนะคะ

เริ่มที่เฮนดริกและคณะมาถึงร็อตเตอร์ดัมแล้ว

วงมาเน่สกินเดินทางมาถึงเช่นกัน (เอาภาพที่ซ๊อฟต์ที่สุดมาลง เพระามีรูปหนึ่งที่คนในวงอมควันแลดูไม่เหมาะ)

บาบาร์ร่ากำลังเดินทางจากสตูดิโอช่อง France TV มาร็อตเตอร์ดัม (เราว่าทางรถยนต์แน่ๆ เพราะระยะทางไม่ได้ไกลมากเท่าไหร่)

บลาสและคณะที่กำลังเดินทางจากมาดริด

ส่วนรายนี้ ยองกูที่นั่งรถไฟจากอัมสเตอร์ดัมมาร็อตเตอร์ดัมภายในไม่ถึงชม.เอง 

มาที่ภาพกิจกรรมบ้างล่ะ ยูเครนกับลิทัวเนียกระชับมิตรกัน เป็นภาพก่อนที่แคทรีย่า นักร้องนำแห่งวงโกอาจากยูเครนไม่สบาย นี่แอบเป็นห่วงว่าทั้งหมดในรูปอาจเข้าข่ายเสี่ยงด้วย

วาซิลผู้ไม่แคร์ว่าชุดเอามาจากด็อทเธ่อร์ไหม ขอเล่นปิงปองกระชับมิตรกับแพนด้าจาก WWF ที่เป็นหนึ่งในผู้สนับสนุนของเจ้าภาพดีกว่า

นี่เบนนี่จะย้ายบ้านมาเลยใช่ไหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่