สอบถาม เรื่องแฮมสเตอร์ ทรายรองกรง/อาบน้ำ อาหาร

ตามหัวข้อเลยค่ะ อยากทราบว่า ทรายที่รองกรงแฮมสเตอร์ ใช้ทรายอะไรคะ แต่ก่อนเคยเลี้ยงแฮมเตอร์มาแล้ว ใช้เลื่อย รู้สึกฝุ่นมันเยอะ รอบนี้จะเลี้ยงน้อง เลยคิดว่าจะใช้ทรายแทน เลยอยากสอบถามว่า ใช้ทรายรองกรงอะไรดีคะยี่ห้อไหน แล้วทรายอาบน้ำให้น้องหนูด้วย ต้องใช้ทรายอะไรคะ ใจจริงๆอยากได้กลิ่นหอมๆ หรือว่าใช้ทรายรองกรงกับทรายอาบน้ำเหมือนกันได้เลย

แล้วก็เรื่องอาหารการกินของน้องค่ะ ไปดูๆตามคลิปในยูทูปมาอะไรแบบนี้ น้องกินอาหารเม็ดหรืออาหารแห้งๆ แบบถ้าไปซื้อที่ร้านอะไรแบบนี้ กินผักหรือผลไม้ที่ไม่เปรี้ยว แต่อยากให้น้องกินอาหารที่ครบถ้วนค่ะ รบกวนแนะนำทีนะคะ

—เอ่ออ น้องที่จะเลี้ยง พันธ์ โรโบ นะคะ🐹—
แสดงความคิดเห็น
Preview