พอดีเราอยากจะลงเรียนควบ จะลงเป็น นิติ ม.ราม ใครพอมีประสบการณ์การลงวิชาหน่วยกิตของ ม.ราม บ้างไหมคะว่าควรจะลงกี่วิชาดี?

คือเราอยากเรียนควบของ ม.ราม คณะนิติ ค่ะ เลยอยากจะถามว่า

1.ควรลงวิชาตัวไหนบ้างคะ?
(เรากะว่าจะลง 9-10 หน่วยกิตพอดีค่ะ แต่เน้นวิชาแบบบังคับหรือหลักๆค่ะ)

2.เราไม่เข้าเรียนเลยได้ไหมคะ  ถ้าไม่เข้าเรียนเราสามารถดูเทปหรือคลิปย้อนหลังได้ทางไหนคะ?

3.ต้องใส่ชุด นศ. เท่านั้นหรือเปล่าคะ?

วอนพี่ๆเพื่อนๆ หรือใครพอมีประสบการณ์ ได้โปรดช่วยแชร์ประสบการณ์หรือให้คำแนะนำเราหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ🙏🥺🙏😄
แสดงความคิดเห็น
Preview