โอนเงินต่างประเทศเข้าธนาคารผ่าน Ria

ปกติแม่จะโอนเงินมาเก็บตลอดครับ โอนWesternบ้าง Riaบ้าง ตามเรทเงินและความสะดวกตอนนั้น แต่ผมต้องการความสะดวกในการรับเงินRia ธนาคารเลยแนะนำให้เปิดบัญชีแล้วเอา swift code พร้อมหน้าบัญชีให้แม่จัดการให้โอนเข้าธนาคาร. แล้วปัญหาก็เกิด ธนาคารบอกมาว่าโอนแล้วเข้าทันที. แต่มันดันไม่เข้า ไม่อยากรอด้วยสิ ธนาคารพอจะชี้แจงหรือใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีครับ 
#westernโอนแล้วสามารถโทรับได้เลย แต่เรทเงินจะน้อยกว่าRia ส่วน money gram เรทเงินน้อยมากขอบาย
#ธนาคารที่ใช้ดำเนินการคือไทยพาณิชย์

แสดงความคิดเห็น
Preview