ช่วยผมหน่อยเกี่ยวกับการใช้งานโปรเเกรมจากช่อง Techcast หน่อยครับ

ผมอยากลองฝึก การเขียนโปรเเกรมเพื่อเป็น software engineer เเละผมจากลองฝึกลงโปรเเกรมจากช่อง Techcast จาก
link นี้
https://www.youtube.com/watch?v=LBUSo50aHp4
ใน githubใต้วีดีโอพี่เขาบอกว่า

[ 1.นี้คือภาษา python ปกติแล้วในคอมของคุณไม่มีต้องลงก่อน
2.เวลาลง python ให้ดีที่สุดคือลง anaconda
3.นอกจากนี้คุณต้องมี ffmpeg ไปโหลดมาด้วยมันฟรี
4.จากนั้นใน เครื่องคุณจะต้องมี anaconda prompt แล้วกดใช้
5.ย้ายไปที่ folder ที่เก็บไฟล์นี้
6.ถ้าไม่รู้ให้ copy path folder มาใส่แล้วเขียนว่า "cd <path folder ของคุณ>"
7.แต่ถ้าอยู่คนละ drive ให้ใส่ drive ก่อน เช่น อยู่drive f ให้ใส่ว่า "f:" แล้วทำตามข้อที่แล้ว
8.เมื่ออยู่ใน folder ที่ถูกแล้วลง modules โดยพิมพ์ "pip install -f ./requirements.txt"  ]

ผมลองทำตามเเล้วเเต่นี้คือผลที่เกิดขึ้นใน anaconda prompt

C:\Users\ppssp\Desktop\animation-by-voice-master>pip install -f ./requirements.txt        (ทุกอย่างตรง)
ERROR: You must give at least one requirement to install (maybe you meant "pip install ./requirements.txt"? 

C:\Users\ppssp\Desktop\animation-by-voice-master>"pip install -f ./requirements.txt"       (เลยลองเปลี่ยนตามที่มันบอก)
The system cannot find the path specified.

C:\Users\ppssp\Desktop\animation-by-voice-master>"pip install ./requirements.txt"          (อีกรอบ)
The system cannot find the path specified.
เม่าบาดเจ็บ
ผมเครียดมากขนาดจะใช้โปรเเกรมของคนอื่นยังใช้ไม่ได้เเล้วจะไปเขียนเองได้ไง
เเต่ถึงอาจติดตั้งได้เเต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะใช้ยังไง
ใครรู้วิธีใช้วิธีติดตั้งก็ช่วยบอกผมด้วยนะครับผมอยากเป็น software engineer  เเต่ขนาดใช้ของคนอื่นไม่ได้ช่วยผมหน่อยเถอะครับ
ขอบคุณครับ
เม่าแพนด้าเม่าฝนตก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
https://www.youtube.com/watch?v=KJgsSFOSQv0 เริ่มจาก C ก่อนครับ แนะนําลองดู course ใน udemy จากนั้นต่อด้วย c++ , java  
ศึกษาเรื่อง algorithm, data structure , network, operating system
เขียนแก้ปัญหาซักวันละสองสามข้อ
แนะนําเขียน socket programming โดยใช้ c ครับ หาหนังสือมานั่งอ่านเขียนตามทําความเข้าใจครับ
หลังจากได้พวก basic ก็ไม่มีปัญหาละครับจะเขียนภาษาอะไร

ระหว่างทํา application ( ทํางาน) กว่าอย่าลิมกับเกรดตัวเองครับ

ethical hacking , web penetration , mobile ,information security , machine learning คอย monitor field พวกนี้ไว้ครับ
แนะนําให้เขียนบน linux นะครับโหลด ubuntu มาลงก็ได้ครับ ใช่ง่ายหน่อย  

สู้ๆครับผม software engineer ต้องรู้จับฉ่ายเยอะครับ แต่ก็ต้องรู้เจาะจงในบางอย่าง ขึ้นอยู่กับงาน ที่ทําครับผม แต่ส่วนไม่พ้นกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่