กองทุน RMF คนในครอบครัวเข้าไปติดต่อขายกับธนคารแทนได้ไหม

มี2เรื่องครับ
1.สมุดบัญชีกองทุน สามารถเอาบัตรประชาชนของคนที่ลงทุน ไปรับแทนได้ไหมครับ ปล.ลงทุนผ่านแอปเลยยังไม่มีสมุด

2แล้วขายกองทุนสามารถใช้คนในครอบครัวขายแทนได้ไหมครับ ปล.กองทุนนี้เป็นของยายซื้อเมื่อปี2020ผ่านแอป 10000บาท แล้วไม่ได้ซื้ออีกเลย ปีนี้2021อยากจะขายแต่ยายอายุเยอะแล้วไม่ดวกเข้าไปในเมืองครับ ขายเพราะโควิดไม่มีเงินจะกินแล้ว

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่