เฟรนไชส์ชานมไข่มุก 19 บาทยังพอไปได้มั้ยคะกับยุคนี้

อยากเปิดธุรกิจเสริมค่ะ มีอาชีพหลักอยู่แล้ว ที่บ้านมีทำเลติดโรงเรียนประถมประจำจังหวัด 2 แห่ง โรงเรียนที่ 1 อยู่ตรงข้ามบ้านมีถนน 2 เลนกั้น นร.ข้ามไปมาได้ โรงเรียนที่ 2 ติดรั้วบ้านเลยค่ะ มีพื้นที่โรงรถว่างพอดี เลยอยากซื้อเฟรนไชส์ชาไข่มุกมาเปิด ตอนนี้ไปส่องดูมีหลายเจ้า หลายราคา ไม่แพงมาก ตั้งแต่ 3 - 7 หมื่น เงื่อนไขไม่มีหลายปี ไม่มีหักเปอร์เซ็นต์จากยอดขาย แต่ต้องซื้อวัตถุดิบกับพวกแก้วต่างๆ แค่นั้นค่ะ ส่วนตัวรสชาติแต่ละเจ้าไม่ต่างกัน เน้นขายให้นร. ผปค. รอรับลูก ครู  อยากถามความเห็นว่าพอเป็นไปได้มั้ย คะ ส่วนตัวไม่มีประสบการณ์ทำธุรกิจ เผื่อใจว่าถ้าไม่ไหวก็จะปล่อยให้คนอื่นเช่าสถานที่ต่อ เพราะสถานที่บ้านตัวเอง มีคนมาขอเช่าพื้นที่ของตลอด แค่หน้าบ้าน ก็มีแม่ค้ามาขอตั้งโต๊ะขายของ แม่เก็บเจ้าละ 20-30 บาท เป็นค่าอาหารแมวแค่นั้นค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ปล.แถวบ้านยังไม่มีร้านขานมไข่มุก มีแต่เลยสี่แยกไปค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่