ขอปรึกษาครับ พอจะมีวิธีช่วยให้เด็กๆได้เรียนหนังสือต่อเนื่องได้อย่างไรบ้างครับ?

ขอปรึกษาครับ พอจะมีวิธีช่วยให้เด็กๆได้เรียนหนังสือต่อเนื่องได้อย่างไรบ้างครับ?

คือเด็ก 2 คน ได้ออกจากโรงเรียน ด้วยเหตุจำเป็นทางครอบครัว ออกจากต่างจังหวัด  มาที่กรุงเทพ  ช่วงกลางเดือนกุมภาพันธ์ 2564  จากโรงเรียนเอกชนทาง ร.ร เดิมไม่สามารถทำใบรับรอง ส่งตัวให้  ป3  จะเข้า ป.4  และ ป5  จะเข้า ป6. เนื่องจากค้างค่าเทอม ซึ่งครอบครัวเขาประสบปัญหาทางการเงินหนัก เรื่องเงินใช้จ่าย แต่เด็กอยากเรียน  เรียนดี มาขายล็อตเตอรี่ พอจะมีคำแนะนำช่วยเหลือให้ได้เรียนในกรุงเทพ  แถวบางแค ได้ไหม  อย่างไรครับ ถ้าไม่มีใบส่งตัวจากโรงเรียนเก่าครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่