ช่วยแนะนำการเตรียมตัวไปโครงการ Aupair หน่อยค่ะ ยังไม่อยากออกจากงานประจำเพื่อเก็บชั่วโมงเลี้ยงเด็ก

มีความสนใจอยากจะไปโครงการ Aupair ค่ะ ยังไม่มีชั่วโมงในการเลี้ยงเด็ก แต่เคยเลี้ยงหลานมาอยู่ในช่วงที่กลับบ้าน แต่ไม่ได้เลี้ยงตั้งแต่แรกเกิด น้องประมาณ 2 ขวบแล้วถึงได้เริ่มเลี้ยง ทีนี้ตัวเองมีงานาประจำอยู่ จึงไม่สามารถไปเก็บชั่วโมงการเลี้ยงเด็กวันจันทร์-ศุกร์ได้ แล้วก็ยังไม่อยากออกากงานเพื่อไปเก็บชั่วโมง จากจะให้ได้ไปโครงการจริงๆก่อนถึงจะทำเรื่องลาออก ตอนนี้อายุ 24 แล้วค่ะ (เกิด May 1997) ใจอยากจะไปช่วงปีหน้า ไม่รีบแต่ด้วยอายุที่ใกล้จะเกินกำหนดแล้ว อยากสอบถามวิธีการเก็บชั่วโมงเลี้ยงแบบไหน  ที่ไหนดี หรือมีที่ที่ไม่ต้องเก็บชั่วโมงไหมคะ

ที่อยากไปโครงการ Aupair เพราะว่าอยากจะฝึกษาโดยเจ้าของภาษาจริงๆ เรียนรู้วัฒนธรรมของต่างประเทศ และค่าใช้จ่ายโครงการนี้ไม่เยอะมาก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่