อยากรู้เรื่องโครงสร้างภาษีของประเทศครับ

สวัสดีครับ พอดีตอนนี้ผมกำลังทำวิจัยสนุกๆเกี่ยวกับการย้ายภาษีจากประเทศมาอยู่ใน Crypto

1. อยากทราบว่าภาษีหลักๆที่ใช้มาพัฒนาชีวิตเป็นภาษีชนิดไหนบ้าง และหักมาจากอะไร?
2. ไอเดียที่อยากทำคือ สร้างระบบภาษีตัวเอง, ให้คนมา Subscript ระบบภาษีเรา, เราจำนวนคน Sub และภาษีที่ได้ไปทำ Contact ร่วมกับประเทศอื่นที่เต็มใจจะนำภาษีที่เราได้ไปพัฒนา Land ตาม contact เราอีกทีนึง คิดว่าเป็นไปได้ไหม? หรือแก้ไขยังไงดี?

ไอเดียนี้คล้ายๆกับการสร้าง Contact citizen แทนที่จะเป็น Life-long citizen
ขอบคุณครับ

Tag เศรษฐศาสตร์, รัฐศาสตร์, Cryptocurrency
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่