พรบ ควรออกวันไหนและให้หมดวันไหน

ขอสอบถามครับ
การออกพรบ วันสิ้นสุดควรให้ตรงกับวันหมดภาษี หรือออก1ปีเต็มครับ
แล้วถ้าพรบยังเหลือวันคุ้มครองเกิน90วันสามารถออกได้ไหมครับ  แล้วพรบสามารถออกย้อนหลังได้ไหมครับถ้าขาด

แล้วถ้ายังเหลือวันคุ้มครองอยู่แต่ไม่เกิน90วัน สามารถทำได้เลยไหมครับ

แล้วถ้าพรบยังเหลืออยู่120วัน ต้องซื้อใหม่หรือป่าวครับแล้วจะต่อภาษีได้ไหม

ขออภัยครับที่ถามหลายคำถาม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่