เริ่มต้น BITKUB แต่ไม่ทราบข้อมูลอะไรเลย ต้องศึกษาที่ไหนคะ

เริ่มต้นเลยนะคะ ท่านใดที่ไม่ทราบข้อมูลหรือศึกษาในส่วนนี้มาก่อนและแสดงความคิดเห็นด้วยว่า เอาเงินจริงไปซื้อเงินปลอม หรือความเห็นต่างๆที่มาจากความเห็นหรือความรู้สึกส่วนตัว แนะนำว่าผ่านเลยนะคะ 
ขอรับคำแนะนำจากคนที่มี reference ประสบการจาากการเทรดต่างๆหรือผ่านการเกร็งกำไรมาก่อน หรือคนที่ศึกษาแล้วมีความเห็นต่างๆที่อยากแนะนำเชิญอ่านต่อข้างล่างได้เลยค่า 

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

สวัสดีค่ะ เราอายุ 21 มีเงินเย็นจากการทำงานนิดหน่อย อยากลองศึกษาการเกร็งกำไร ส่วนตัวไม่เก่งคณิตศาสตร์ แต่สนใจในการลงทุนหุ้น การเกร็งกำไรต่างๆ เท่าที่ศึกษามา มี 2 แพลน ระยะสั้น Bitkub ระยะยาว กองทุนSCB (ยังไม่ได้ตัดสินใจ กำลังศึกษาข้อมูลกับทางธนาคาร)

แต่พอเราเปิดหน้าแอพมา มีเส้นสีแดงๆเต็มไปหมด อะไรที่ขึ้นมาที่หน้าจอไม่ทราบอะไรเลยว่าต้องซื้อตัวไหน แต่ซื้อเป็นถอนเป็น ฝากเป็นค่ะ แต่ในการดูการขึ้นลงของกราฟที่แสดง ไม่เข้าใจอะไรเลย พอจะแนะนำการใช้งานและวิธีการศึกษาข้อมูลด้วยตัวเองหน่อยนะคะ หรือท่านใดมีคำแนะนะช่องทางในการลงทุนกับเงินเย็นแนะนำได้เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
วิธีง่ายที่สุด เร็วที่สุด ทำได้ทันที
1.สมัคร Bitkub
2.เข้า Youtube เสิร์ชคำว่า เริ่มต้นซื้อคริปโต เลือกดูอันที่เข้าใจง่าย
3.ทำตามทีละขั้นตอน ตรงไหนไม่เข้าใจดูซ้ำสนเข้าใจ
4.ควรซื้อเงินจริงสัก 500-1000 เพื่อมีประสบการณ์จริง ไม่ซื้อจริงจะเก่งแต่ทฤษฎี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่