ยา ฟาวิพิราเวียร์ และ ฟ้าทะลายโจร จะใช้กับแมวที่เป็น FIP ได้มั้ยครับ

แมวที่บ้าน เป็นโรค FIP  เพราะแมวส่วนใหญ่จะเก็บมาเลี้ยง  มีบางตัวเป็น FIP ซึ่งก็จะมีแมวที่เป็นโรคนี้ เป็นระยะ ๆ เป็นแต่ละที ก็จะตาย ไม่มียารักษา พอเกิดโควิด 19  ซึ่งรู้ว่าจะเป็นไวรัสกลุ่มเดียวกับ FIP หรือเปล่า  แต่ในเมื่อไม่มียารักษา FIP ในแมว  ลองใช้สมุนไพร ฟ้าทะลายโจร หรือ ฟาวิพิราเวียร์  น่าจะเป็นทางเลือกที่น่าลอง   อยากทราบความเห็นของแพทย์ หรือ ส้ตวแพทย์ ด้วยครับ   สงสารแมวที่เป็นโรคนี้แล้วรอวันตายครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่