ผมเรียนจบปวช.ช่างยนต์ แต่อยากเรียนต่อปวส.อิเล็กทรอนิกส์ ได้ไหมครับT_T

คำถามผมคืออยากรู้ว่าสามารถย้ายสาขาช่างยนต์ไปอิเล็กทรอนิกส์ได้ไหมครับ
เพราะตอนผมจบม.3ละอยากหนีสายสามัญเลยหนีมาเรียนสายอาชีพตามเพื่อนละตอนนั้นก็ยังไม่รู้ว่าตัวเองชอบอะไร
เลยเลือกเรียนสาขาช่างยนต์ครับละพอเรียนมาเรื่อยๆผลการเรียนก็ไม่ได้แย่นะครับถือว่าดีในระดับหัวแถวของห้องแต่
พี่ผมอยากให้ผมเรียนอิเล็กทรอนิกส์เพราะพี่จบมาละได้ทำงานในบริษัทใหญ่ๆแห่งหนึ่งละพี่ผมก็ได้เงินดีละง่ายสบายมากครับเลยทำให้ผมเปลี่ยนใจจากช่างยนต์ครับแถมผมก็ไม่รู้ด้วยครับว่าจะเรียนช่างยนต์ต่อไปผมจะเรียนต่อไปได้ไหมเพราะผมเรียนตามเพื่อนเฉยๆ
พอพี่ผมได้งานดีๆละเงินดีๆเลยทำให้ผมอยากเรียนอิเล็กทรอนิกส์ครับเพื่อจะได้จบไปเป็นแบบพี่ครับ
เพื่อนพอรู้ไหมครับว่าสาขาช่างยนต์จะสามารถย้ายไปสาขาอิเล็กทรอนิกส์ได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่