ช่วยแนะนำหนังฝึกภาษาในnetflixทีค่ะ

ช่วงนี้โรงเรียนเลื่อนเวลาในการเปิดภาคเรียนค่ะ อยู่บ้านว่างๆอยากหาอะไรที่ทำให้ตัวเองดูฉลาดขึ้นมาบ้างค่ะ ส่วนตัวเราเป็นคนชอบภาษามากๆโดยเฉพาะภาษาอังกฤษแล้วเราเห็นในทวิตเตอร์มีคนบอกว่าการดูหนังสามารถช่วยฝึกฝนภาษาได้ เราเลยค่อนข้างสนใจและอยากจะลองดูสักตั้งค่ะ

อยากให้ช่วยแนะนำหนังสนุกๆในnetflixทีค่ะ เน้นหนังต่างประเทศค่ะ อยากได้เรื่องที่มีสำนวนแปลกๆหรือคำศัพท์แปลกๆเยอะๆหน่อยค่ะ เราสามารถดูได้ทุกแนวเลยค่ะย้อนยุคก็ดี โรแมนติกก็ได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่