ตาบอดข้างเดียวเรียนอะไรได้บ้าง

เราตาบอดข้างเดียวตั้งแต่กำเนิดค่ะคือพอทราบว่าไม่สามารถเรียนคณะในสายวิทยาศาสตร์ได้ ส่วนตัวเรียนสายวิทย์-คณิต แล้วมีความสนใจในคณะวิศวกรรม บัญชี และครุศาสตร์ เราสามารถศึกษาต่อในคณะพวกนี้ได้มั้ยคะถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับตาบอดข้างเดียว
แสดงความคิดเห็น
Preview